

SHULE YA SEKONDARI MWAGALA,  
S.L.P 214,  
MASWA - SIMIYU.

TAREHE.....

JINA LA MWANAFUNZI .....

S.L.P .....

**YAH; MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWAGALA.**

**1.0 Utangulizi:**

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii mwaka ..... shule ya Sekondari Mwagala ipo katika kata ya Lalago, kijiji cha Lalago umbali wa km. tatu kutoka Lalago, barabara ya kuelekea maswa. Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe..... Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe ..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe..... ndani ya siku saba

**2.0 Mambo muhimu ya kuzingatia**

**2.1 Sare za Shule**

- a) Sare ya shule hii ni suruali ya dark blue kwa wavulana na sketi ya dark blue yenye michirizi nyeupe miwili mbele kwa wasichana mshono wa rinda box. Mashati nyeupe mikono mifupi kwa wavulana na wasichana.
- b) Hijabu nyeupe kwa wanaovaa hijabu.
- c) Sare ya michezo na kazi kwa shule hii ni suruali nyeusi kwa wavulana, sketi nyeusi kwa wasichana na T- shirt ya damu ya mzee kwa wote wavulana na wasichana.

**2.2 Daftari, kalamu na mkebe wa hesabu.**

**2.3 Kila mwanafunzi alete jembe lenye mpini na ndoo ndogo ya platiki (ita 10) kwa ajili ya kilimo na usafi**

**3.0 Sheria na kanuni muhimu za shule**


Shule inaendeshwa kwa mujibu sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha, Inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na mafunzo ya ufundi, yenye dhamana ya Elimu nchini, na ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji wa elimu. Utatakiwa kuzingatia mambo yote ya msingi, sheria, kanuni na taratibu mbalimbali ambazo zitafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

**4.0 Mambo mengine muhimu yanayopaswa kukamilishwa na kuwasilishwa shuleni na mwanafunzi.**

- a) Medical examination form ambayo itajazwa na Mganga Mkuu wa Hospitali ya Serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa Mkuu wa shule mara utakaporipoti shuleni
- b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya Mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
- c) Fomu ya mizazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.

**5.0 Tafadhali soma kwa makini maelezo/maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu**

**KARIBU SANA KATIKA SHULE HII**



**MKUU WA SHULE**

THE HEADMASTER  
MAGALA SECONDARY SCHOOL  
MAGALA

## SHULE YA SEKONDARI.....

### MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI

1. Jina kamili la mwanafunzi.....
2. Jinsi - msichana/mvulana .....
3. Tarehe ya kuzaliwa.....
4. Mahali unapoishi.....
5. Wazazi wako wote wapo hai?  
ndio/hapana.....
6. Kama hapana mzazi yupi yupo hai? .....
7. Jina la baba.....
8. Kazi ya baba.....
9. Mahali anapoishi.....
10. Jina la mama.....
11. Kazi ya mama.....
12. Mahali anapoishi.....
13. Nyumbani kwenu mmezaliwa watoto wangapi?.....
14. Wavulana wangapi?..... Wasichana wangapi?.....
15. Wewe ni mtoto wa ngapi kuzaliwa?.....
16. Wakati wa masomo utakuwa unaishi  
i/ nyumbani.....  
ii/ nyumba ya kupanga.....
17. Unaishi na mzazi au mlezi? taja.....
18. Kama ni mlezi anaitwa.....
19. Uhusiano.....
20. Kwa tatizo lolote mawasiliano yapitie kwa (jina).....  
Namba za simu .....
21. Sahihi ya mwanafunzi .....
22. Jina na sahihi ya mzazi/mlezi.....
23. Tarehe.....



MKATABA KATI YA MZAZI NA MKUU WA SHULE.

A: MAELEZO YA MZAZI:

Mimi..... ambaye ni Mzazi /Mlezi  
wa mwanafunzi ..... Aliyechaguliwa  
kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya sekondari.....  
Kwa mwaka wa masomo..... Ninakiri na kukubaliana na sheria, kanuni na  
maelekezo yaliyotolewa na yatakayotolewa na shule katika kuhakikisha Mwanafunzi anapata  
elimu ya sekondari tangu mwanzo hadi mwisho kwa ufanisi mkubwa.

Nitahikikisha anahudhuria shuleni siku zote bila kukosa kwa sababu au kisingizio chochote  
kisichokuwa cha msingi. Aidha niko tayari kushirikiana na uongozi wa shule katika kuhakikisha  
mwanafunzi anakuwa na nidhamu ya kutosha na mwenendo mzuri kwa kadiri ya maadili ya  
kitanzania na wakati wote nitahakikisha anapata mahitaji yote ya shule kwa kadiri  
yatakavyohitajika bila kikwazo cha aina yoyote

Sahihi..... Tarehe.....

B: UTHIBITISHO WA MKUU WA SHULE:

Maelezo hapo juu yametiwa saini mbele yangu leo tarehe.....

Jina.....

Sahihi.....

Tarehe.....

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING

MEDICAL EXAMINATION FORM

PART A: FOR OFFICE USE ONLY

Dear Sir/madam

Please examine Mr/Miss..... and certify whether or not he/she is physically and mentally fit to undertake a four years' of studies at ..... Secondary school. Specify if a chronic health problem is identified and handicap status which needs special attention.

PART B: FOR APPLICANTS ONLY

1. Last name..... other Names.....
2. Date of birth..... Age..... Sex.....
3. Height in Cm..... Weight in Kg.....

PART C: FOR DOCTOR'S USE ONLY

1. Ears.....
2. Eyes.....
3. Tuberculosis.....
4. Blood pressure.....
5. Liver.....
6. Kidney.....
7. Stool.....
8. Urine.....
9. Skin disease.....
10. Blood grouping.....
11. Others diseases if any.....

I certify that I have physically and otherwise examined Mr/Miss.....

And found ~~him/her~~ fit/unfit for Secondary studies as stipulated. I found that the applicant suffers from..... And is handicapped by..... and is not fit to undergo the stipulated course.

Name.....

Occupation.....

Signature.....

Address and stamp

Date.....