

OR –TAMISEMI
HALMASHAURI YA WILAYA YA MASWA
SHULE YA SEKONDARI SHISHIYU
S.L.P 95,
MASWA
15/12/2020

MZAZI/MLEZI WA MWANAFUNZI

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA KIDATO CHA KWANZA MWAKA WA MASOMO 2021

Uongozi wa shule ya sekondari Shishiyu inapenda kukujulisha kuwa mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule ya sekondari **Shishiyu mwaka wa masomo 2021.**

Mwanao anatakiwa kufika (kuripoti)shuleni siku ya tarehe.**11/01/2021** saa 1:00 asubuhi akiwa mzazi / mlezi wake pamoja na fomu hii.

A: SARE YA SHULE (MAVAZI YA SHULE)

1. WAVULANA

- Suruali mbili (2) za rangi ya **dark bluu** zilizo na malinda mawili ambazo siyo modo ama pisito (**ZISIWE ZA KUBANA HAZIKUBALIKI**)
- Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi isiyo ya **kubana** na **Soksi jozi mbili (2) nyeusi**
- Tai yenye rangi ya **dark bluu.**
- Mwanao anatakiwa **kuvaa viatu vyeusi vya ngozi** kisigino kifupi na visiwe na mapambo yoyote au mchananganyiko wa rangi.**Viatu viwe vya kufunga kwa kamba.**
- **Mkanda mweusi wa suruali usiwe na chuma kikubwa au chata kwa wavulana.**
- **Sweta lenye rangi ya dark bluu**
- **Aje na sare za michezo traksuti dark bluu.**

2. WASICHANA

- Shati mbili (2) nyeupe mikono mifupi isiyo ya **kubana** na **Soksi jozi mbili (2) nyeupe**
- **Sketi mbili nyenye rangi ya dark bluu zenye rinda boshi mbili ndefu inayofika kwenye kisigino.**
- Waislamu sketi mbili nyenye rangi ya dark bluu burauzi nyeupe na hijabu nyeupe
- **Viatu vyeusi vya kufunika viwe vya kufunga kwa kamba.**
- **Sweta lenye rangi ya dark bluu**
- **Aje na sare za michezo traksuti dark bluu.**

B: MAHITAJI YA KITAALUMA

- Daftari kubwa **kumi (10)**
- Kamusi **mbili(2)** ya kiingereza kwa somo la kiingereza na ya kamusi ya Kiswahili
- Mathematical set (mkebe wa vifaa)
- File moja na kamba zake .



JOSHUA M. ENOCK
(K/MKUU WA SHULE)
0766573102/0786839050

THE HEADMASTER
SHISHIYU SEC. SCHOOL
MASWA

C: SHERIA ZA SHULE

- Kila mwanafunzi ni lazima atii sheria za shule zilizoko katika fomu hii na kuzifuata .Mzazi /mlezi wa mwanafunzi ni lazima wazisome sheria zote na kuzielewa kisha mwanafunzi akubali kuzifuata kwa kusaini kwenye fomu husika.
 - i. Kila mwanafunzi ni lazima aheshimu sheria na taratibu za shule na azifuata.
 - ii. Mwanafunzi haruhusiwi kutumia **lugha mbaya awapo shuleni.**
 - iii. Mwanafunzi lazima ashiriki kikamilifu shughuli zote zinazopangwa na shule.
 - iv. Mwanafunzi haruhusiwi;
 - ✓ **Kufuga ndevu, kucha ndefu na nywele ndefu**
 - ✓ **Kuvaa herein, pete, kuweka dawa nywele na kupaka rangi au hina**
 - v. **Kuheshimu viongozi, wazazi, wafanyakzi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla.**
 - vi. Mwanafunzi ni lazima ahudhurie vipindi vyote vya masomo ndani na nje ya darasa.
 - vii. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine atakazopangiwa.
 - viii. Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote.
 - ix. **Mwanafunzi haruhusiwi kupiga kelele awapo darasani au nje darasa**
 - x. Kila mwanafunzi anatakiwa kuvaa sare rasmi ya shule akiwa shuleni na nje ya shule kwa shughuli zinazohusu shule.
 - xi. Mwanafunzi anatakiwa kuhudhuria siku zote za masomo bila kukosa ;kama kuna udhuru mzazi/mlezi atoe taarifa kwa uongozi wa shule .

D: MAKOSA YANAYOWEZA KUSABABISHA MWANAFUNZI KUFUKUZWA SHULE

- Wizi
- Uasherati, ubakaji na ushoga
- Ulevi na matumizi wa madawa ya kulevya
- Uvutaji wa sigara au bangi
- **Kupigana au kupiga**
- **Kuharibu mali ya umma kwa makusudi**
- Kudharau bendera ya Taifa ,wimbo wa Taifa na Nembo za Taifa.
- **Kuoa au kuolewa.**
- Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule.
- **Kutoa mimba.**
- Kugoma ,kuchochea na kuongoza mgomo au kuvuruga amani na usalama wa watu
- **Kukataa adhabu kwa makusudi.**
- **Kuwa na simu ya mkononi.**

E:FOMU YA UTII WA SHERIA ZA SHULE

IJAZWE NA MWANAFUNZI

Mimi..... nimesoma kwa makini sheria za shule na maelezo/maagizo yote katika fomu hii naahidi kuwa nitatii sheria zote za shule pia nitatekeleza maagizo yote katika fomu hii.Iwapo nitakiuka au kutotii sheria na maagizo haya nitakubali kuadhibiwa kwa makosa hayo bila pingamizi lolote.

Saini tarehe.....

IJAZWE NA MZAZI/MLEZI

Mimimzazi/mlezi wa mwanafunzi taja hapo juu .Nimesoma /kusomewa sheria za shule na maagizo /maelezo yote katika fomu hii na nimeelewa .Naahidi kuwa nitashirikiana na uongozi wa shule kikamilifu kuhakikisha kuwa mwangu.....anatii sheria za shule na kutekeleza maagizo yote .Iwapo mwanangu atashindwa kutii sheria za shule naomba apewe adhabu anayostahili ili kmjenga kimaadili na kitaaluma.

Saini tarehe.....

F: FOMU YA MAELEZO BINAFSI YA MWANAFUNZI NA MZAZI/MLEZI

(IJAZWE KWA HERUFI KUBWA)

PICHA YA
MWANAFUNZI

TAARIFA YA MWANAFUNZI

1. Jina la mwanafunzi.....
2. Tarehe ya kuzaliwa (kama alivyoandika shule ya msingi).....
3. Umri wako : [] Jinsi: Ke:[] Me[:]
4. kabila
5. Urai
6. Anwani kamili ya nyumbani.....

PICHA YA
MZAZI/
MLEZI

TAARIFA YA MZAZI /MLEZI

- **Jina la mzazi/ mlezi**
- Mzazi /mlezi yupo hai /amefariki : [yupo hai] [amefariki]
- Uraia:.....
- Mahali anapoishi :.....
- **Namba ya simu ya mkononi** :.....
- **Jina la ndugu wa karibu**
- **Uraia** :.....
- **Eneo analoishi:**.....
- **Namba ya simu** :.....

MINISTRY OF EDUCATION SCIENCE TECHNOLOGY AND VOCATIONAL TRAINING

SHISHIYU SECONDARY SCHOOL

P.O.BOX 95

MASWA –SIMIYU

15/12/2021

REQUEST FOR FORM FOR MEDICAL EXAMINATION

TO THE MEDICAL OFFICER

.....
.....

Please examine the above mentioned girl/boy as to her /his fitness for studies in this school (**This form must be filled in the government medical officer**) .

Student’s full name:.....

Present age

Blood test.....

Stool examination.....

T.S.test

Asthma

Eye disorder

Norse disease

Aneamia

Chest

Hearing

Other Serious diseases

Pregnancy(in case of female)

I have examined that above named and consider that he /his is physical **fit / unfit** for a full times to pursue further studies.

Signature :..... Date

Official stamp.....